Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.

Join the forum, it's quick and easy

Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.
Mechatronics
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN

einstein_tainang
trungkstn
truongk50
whatisor
dat
New
SOF
htsmile
nmtien
Tien Thanh
Komm lieber Mai
thuongdo555
hoangvu
17 posters

Trang 2 trong tổng số 8 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

Go down

Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN - Page 2 Empty Re: Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN

Bài gửi by Komm lieber Mai 2009-02-20, 11:53 pm

Tien Thanh đã viết:Thì tiêu tùng chứ sao, thế nên t có khuyên là nên vào đâu đâu, t chỉ bảo các em là ko nên vào đâu thôi mà, cũng miêu tả tỉ mỉ là bọn t làm gì trong trong quá trình thực tập, mày giúp đỡ các em thì kể ra bọn mày phải làm những gì, có tips gì ko, hình như là phải làm mạch gì đó phải ko?
Đã nói rồi mà.
Về bộ môn Máy thì thế này: Nếu muốn 9.8 thôi, k cần tuyệt đối, thì có thể làm đc. Khó tuyệt đối lắm!
Nhưng muốn điểm càng cao thì cần phải rủ ít nhất 3 người. TUYỆT ĐỐI K ĐC ÍT HƠN.

Thủ khoa vào xác nhận hộ cái cho các em yên tâm!
Komm lieber Mai
Komm lieber Mai
Admin
Admin

Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN - Page 2 Empty Re: Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN

Bài gửi by htsmile 2009-02-20, 11:55 pm

htsmile đã viết:Nói thật lòng, các chú cứ làm những gì mình thích là được. Anh thì được cái có cái tính "khệnh" trong người. Nhiều đứa bảo là kiêu, anh cũng mặc. Để đạt được cái gì mà phải từ bỏ sở thích thì chắc anh không là đâu. Các chú xác định mình cần làm cái gì, mình thích làm cái gì cho tương lai thì làm luôn đi, đừng đợi nữa. Chúc các chú thành công!
Bác Thành nói thế thì em cũng chia sẻ luôn. Đến lúc đi thực tập và làm tốt nghiệp thì anh chưa biết lập trình con VDK thế nào, chưa biết làm mạch điện tử ra sao, chưa biết làm giao diện. Thế là anh làm cái dk đồng bộ 2 động cơ một chiều. Nó chứa hết những cái anh chưa biết. Tất nhiên lúc làm thì khó khăn, không có bác Thắng giúp thì anh ko thể làm xong được. Nhưng làm xong thì thấy mình lớn lên nhiều. Ra trường thấy mình còn kém lập trình, nộp đơn vào Toshiba, bây giờ thì đang ngồi code. Bên cạnh đó đi học ngoại ngữ vì cái này anh dốt nhất. Anh chỉ có thế thôi, biết mình kém cái gì thì làm cho bằng anh bằng em, cái gì biết tạm được rồi thì thôi, đợi cơ hội được dùng. Hi vọng cách suy nghĩ này giúp được các chú phần nào cho việc định hướng
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by htsmile 2009-02-20, 11:57 pm

peakpeak05 đã viết:
Tien Thanh đã viết:Thì tiêu tùng chứ sao, thế nên t có khuyên là nên vào đâu đâu, t chỉ bảo các em là ko nên vào đâu thôi mà, cũng miêu tả tỉ mỉ là bọn t làm gì trong trong quá trình thực tập, mày giúp đỡ các em thì kể ra bọn mày phải làm những gì, có tips gì ko, hình như là phải làm mạch gì đó phải ko?
Đã nói rồi mà.
Về bộ môn Máy thì thế này: Nếu muốn 9.8 thôi, k cần tuyệt đối, thì có thể làm đc. Khó tuyệt đối lắm!
Nhưng muốn điểm càng cao thì cần phải rủ ít nhất 3 người. TUYỆT ĐỐI K ĐC ÍT HƠN.

Thủ khoa vào xác nhận hộ cái cho các em yên tâm!

Cái này thì tất nhiên em phải xác nhận rồi. Cái khó ở bộ môn này là sự xung khắc không thể dung hòa của các H và bác L. Cái này ai cần tìm hiểu thì gặp nhau giải thích cho nó dễ. Bọn anh phải có chiến thuật mới có thể qua được cái cửa ải này Very Happy
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by hoangvu 2009-02-21, 12:00 am

htsmile đã viết:Nói thật lòng, các chú cứ làm những gì mình thích là được. Anh thì được cái có cái tính "khệnh" trong người. Nhiều đứa bảo là kiêu, anh cũng mặc. Để đạt được cái gì mà phải từ bỏ sở thích thì chắc anh không là đâu. Các chú xác định mình cần làm cái gì, mình thích làm cái gì cho tương lai thì làm luôn đi, đừng đợi nữa. Chúc các chú thành công!
Vâng, tại cái Cơ điện tử học nhiều môn quá. Có những cái bọn em chọn thì lại không phải ở khoa cơ khí. Những cái này, bọn em tham khảo được ý kiến của các thế này thì hay hơn nhiều
hoangvu
hoangvu
Học viên
Học viên

Job/hobbies : student
Humor : abc

Bài gửi by Komm lieber Mai 2009-02-21, 12:13 am

hoangvu đã viết:
Vâng, tại cái Cơ điện tử học nhiều môn quá. Có những cái bọn em chọn thì lại không phải ở khoa cơ khí. Những cái này, bọn em tham khảo được ý kiến của các thế này thì hay hơn nhiều

Cứ yên tâm mà chọn khoa cơ khí đi. Có khối thứ hay ho. Very Happy
Komm lieber Mai
Komm lieber Mai
Admin
Admin

Bài gửi by Tien Thanh 2009-02-21, 12:14 am

Nhớ hồi trước, có phải là em chọn vào CNCTM đâu cơ chứ, các bác bác nào cũng đi nghiên cứu nọ kia, ko thằng nào chọn nên mới lòi ra còn 4 thằng đại lãn trong lớp là em Thảo, Quân, Sơn bác Địch cua vào 1 đống. Sau đó thì bác Mạnh và bác Thường ko chịu nổi nhiệt ở 2 bên kia, hoặc là có toan tính điểm chác nên nhảy vào nốt. Chẹp nghĩ lại thì từ trước đến giờ mình chẳng được chọn lựa học hành cái gì cả, nên ko biết là mình thích cái gì, học cái gì cũng ghét, giỏi mỗi việc than thân trách phận
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by nmtien 2009-02-21, 12:47 am

Khiếp, bác thành nói vậy e thua, lớp mình cả bọn đg mong được như bác đấy!
nmtien
nmtien
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by SOF 2009-02-21, 12:57 am

Em đang làm ở bên Dao. Được cái có thêm kinh nghiệm nhưng mà mệt phờ, hôm nào cũng thức đến 2h Sad

SOF
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửi by SOF 2009-02-21, 1:06 am

bác nào có biết cơ chế xin điểm bên dao không ạ. em sợ tạch bằng giỏi ở bộ môn này quá.
@K50: bên dao có mấy hướng này. Mình làm với bác Sinh, bác này giỏi lắm nhưng chưa học được gì ở bác.
-Phân tích về cứng vững, dao động và nhiệt máy bằng CAE software. Cái này chú nào thích học master thì em thấy được
-Điều khiển: làm với mr An CĐTKSTN K46
-Thiết kế: Hơi mệt, có năng khiếu thì cũng hay
....
Bác Sinh đang có mấy cái dự án nên SV tha hồ thử sức. MÀ em thấy bác Sinh cái gì cũng biết, xem qua cái là nhận xét ngay được, hãi hồn

SOF
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửi by New 2009-02-21, 4:58 pm

Đồng chí cần bao nhiêu để bằng giỏi, 9.8 với 10 có khác nhau không?
Ngày trước nhóm mình cũng làm ở Dao. Nhưng nhóm mình không làm với thầy Sinh nên cũng không rõ cái gọi là cơ chế xin điểm đó.
Very Happy
Thôi, cố gắng vào mà làm thì sẽ như ý thôi.

New
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by Komm lieber Mai 2009-02-21, 5:15 pm

SOF đã viết:bác nào có biết cơ chế xin điểm bên dao không ạ. em sợ tạch bằng giỏi ở bộ môn này quá.

Chú làm bên Dao thì vẫn chắc chắn đc bằng giỏi!
Komm lieber Mai
Komm lieber Mai
Admin
Admin

Bài gửi by htsmile 2009-02-23, 10:12 pm

Cơ chế xin điểm là để ông thầy thấy thằng này có khả năng và cũng nhiệt tình thực hiện đề tài
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by SOF 2009-02-23, 11:40 pm

Đúng là phải cố gắng thôi. Không nản chí, không nghĩ đường lui. Nghe cứ như chỉ thị mặt trân 1968 ấy

SOF
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửi by hoangvu 2009-02-24, 10:27 am

như vậy là vào bộ môn nào cũng có cái hay cả. Có anh nào làm ở bộ môn Cơ ứng dụng không ạ?
hoangvu
hoangvu
Học viên
Học viên

Bài gửi by htsmile 2009-02-24, 11:47 am

Có các cao thủ như Đạt , Tiến, Cương đấy, lên tiếng đi các bác
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by dat 2009-02-24, 12:43 pm

hoangvu đã viết:như vậy là vào bộ môn nào cũng có cái hay cả. Có anh nào làm ở bộ môn Cơ ứng dụng không ạ?
Anh thấy chả bộ môn nào hay cả Very Happy, nói chung là tùy viewpoint. Giờ chẳng lẽ lại đi chê cái mình làm pig

dat
Thượng tá
Thượng tá

Job/hobbies : Culi
Humor : not bad

Bài gửi by thuongdo555 2009-02-24, 5:59 pm

Ngày xưa hồi còn sinh viên (cũng được gọi thế rồi nhỉ). Mình cũng thường hay hỏi thăm mấy bác K47. Cũng đã có hôm lên lớp phàn nàn là "bọn này" chả thiện chí tí nào, nhiều khi mình hỏi không thèm trả lời hoặc toàn trả lời thứ mình không cần. Gần đây nhận ra dần rằng: chắc là do cách hỏi của mình có vấn đề. Càng nghĩ càng thấy đúng. Chả ai lại đi hỏi "bộ môn này có tốt không". Hỏi thế chả khác nào bảo bọn anh chửi nhau. Nói tốt thì tức là bộ môn khác không tốt, ngược lại chả khác nào chửi vào mặt mình. Vì thế tớ nghĩ câu trả lời của Đạt là hợp lý trong trường hợp này. Có lẽ thay vì cách hỏi như thế, chúng ta nên thay bằng câu :"Làm ở bộ môn cơ ứng dụng thì có đặc điểm j hả các anh" theo tớ như thế thì dễ thu được câu trả lời vừa ý hơn nhỉ.
thuongdo555
thuongdo555
Thượng tá
Thượng tá

Nam Tổng số bài gửi : 502
Job/hobbies : free
Humor : Không hiểu

http://thuongdo.com

Bài gửi by Komm lieber Mai 2009-02-24, 6:40 pm

dowantuan đã viết:Ngày xưa hồi còn sinh viên (cũng được gọi thế rồi nhỉ). Mình cũng thường hay hỏi thăm mấy bác K47. Cũng đã có hôm lên lớp phàn nàn là "bọn này" chả thiện chí tí nào, nhiều khi mình hỏi không thèm trả lời hoặc toàn trả lời thứ mình không cần. Gần đây nhận ra dần rằng: chắc là do cách hỏi của mình có vấn đề. Càng nghĩ càng thấy đúng. Chả ai lại đi hỏi "bộ môn này có tốt không". Hỏi thế chả khác nào bảo bọn anh chửi nhau. Nói tốt thì tức là bộ môn khác không tốt, ngược lại chả khác nào chửi vào mặt mình. Vì thế tớ nghĩ câu trả lời của Đạt là hợp lý trong trường hợp này. Có lẽ thay vì cách hỏi như thế, chúng ta nên thay bằng câu :"Làm ở bộ môn cơ ứng dụng thì có đặc điểm j hả các anh" theo tớ như thế thì dễ thu được câu trả lời vừa ý hơn nhỉ.

Chuẩn không cần chỉnh, tổ phó ạ!
Komm lieber Mai
Komm lieber Mai
Admin
Admin

Bài gửi by hoangvu 2009-02-24, 9:36 pm

dowantuan đã viết:Ngày xưa hồi còn sinh viên (cũng được gọi thế rồi nhỉ). Mình cũng thường hay hỏi thăm mấy bác K47. Cũng đã có hôm lên lớp phàn nàn là "bọn này" chả thiện chí tí nào, nhiều khi mình hỏi không thèm trả lời hoặc toàn trả lời thứ mình không cần. Gần đây nhận ra dần rằng: chắc là do cách hỏi của mình có vấn đề. Càng nghĩ càng thấy đúng. Chả ai lại đi hỏi "bộ môn này có tốt không". Hỏi thế chả khác nào bảo bọn anh chửi nhau. Nói tốt thì tức là bộ môn khác không tốt, ngược lại chả khác nào chửi vào mặt mình. Vì thế tớ nghĩ câu trả lời của Đạt là hợp lý trong trường hợp này. Có lẽ thay vì cách hỏi như thế, chúng ta nên thay bằng câu :"Làm ở bộ môn cơ ứng dụng thì có đặc điểm j hả các anh" theo tớ như thế thì dễ thu được câu trả lời vừa ý hơn nhỉ.
Đúng là tại bọn em chưa biết cách hỏi thật. Nhưng thực ra lúc đầu em không hỏi là bộ môn này có tốt hay xấu không, mà em muốn hỏi những nét khái quát, hay là đặc điểm của từng bộ môn. Như thế thì qua ý kiến của các anh, em và các bạn có thể suy nghĩ và đưa ra lựa chọn cho mình
hoangvu
hoangvu
Học viên
Học viên

Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN - Page 2 Empty Hỏi về Máy và masat

Bài gửi by whatisor 2009-02-24, 10:27 pm

Ai giúp em đôi điều về bộ môn máy &masat với ạ? Như là một số giáo viên sẽ hướng dẫn, vài nét về công việc sẽ làm khi thực tập, nội dung xoay quanh của đề tài tốt nghiệp....(tình trạng điểm tốt nghiệp nữa thì càng tốt a. ^_^)

whatisor
Hạ sĩ
Hạ sĩ

Job/hobbies : wwwwwwwwwwww
Humor : eeeeeeeeee

Bài gửi by truongk50 2009-02-24, 10:38 pm

Em là thành viên mới đến từ lớp CĐT - K50. Em muốn làm đồ án tốt nghiệp có liên quan đến vi điều khiển. Các huynh cho em lời khuyên nên đến đâu đc k? Em cảm ơn các huynh!!!!!! Embarassed Embarassed
truongk50
truongk50
Trung sĩ
Trung sĩ

Nam Tổng số bài gửi : 6
Job/hobbies : student/books
Humor : yes

Bài gửi by Komm lieber Mai 2009-02-24, 10:54 pm

truongk50 đã viết:Em là thành viên mới đến từ lớp CĐT - K50. Em muốn làm đồ án tốt nghiệp có liên quan đến vi điều khiển. Các huynh cho em lời khuyên nên đến đâu đc k? Em cảm ơn các huynh!!!!!! Embarassed Embarassed

DKS...
Komm lieber Mai
Komm lieber Mai
Admin
Admin

Bài gửi by Tien Thanh 2009-02-24, 10:57 pm

Vi điều khiển thôi thì chắc chẳng thầy nào chấp nhận đâu, nhưng làm thêm 1 chút về cơ khí, như là làm đồ án môn học CNCTM nữa thì sang bên CNCTM gặp thầy Ninh, năm ngoái có một nhóm ở Cơ Tin làm về thiết bị cân, và đo lực. Anh Giang k47 cũng làm về cái này, chú thích thì qua hỏi thầy Ninh.
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by nmtien 2009-02-24, 11:22 pm

truongk50 đã viết:Em là thành viên mới đến từ lớp CĐT - K50. Em muốn làm đồ án tốt nghiệp có liên quan đến vi điều khiển. Các huynh cho em lời khuyên nên đến đâu đc k? Em cảm ơn các huynh!!!!!! Embarassed Embarassed

ý chú "đến đâu" có nghĩa là sao? về bộ môn nào hay đến đâu để học về cái này? chú hỏi chung chung quá!
1. Nếu về bộ môn nào, thì có thể nói ngay là về bộ môn nào cũng okie, nhưng về CNCTM là tốt nhất, vì bên cơ chúng ta, a thấy các bác bên CNCTM là khuyến khích ae tạo ra mấy cái sp thực theo kiểu này nhất.
2. Nếu định đi học thì đầy rấy, DKS cũng là một chỗ để học tốt!
nmtien
nmtien
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by whatisor 2009-02-25, 12:23 pm

Sao không ai giúp em chút thông tin về bộ môn này vậy Crying or Very sad "'''''Ai giúp em đôi điều về bộ môn máy &masat với ạ? Như là một số giáo viên sẽ hướng dẫn, vài nét về công việc sẽ làm khi thực tập, nội dung xoay quanh của đề tài tốt nghiệp....(tình trạng điểm tốt nghiệp nữa thì càng tốt a. ^_^)"" Crying or Very sad Crying or Very sad

whatisor
Hạ sĩ
Hạ sĩ

Job/hobbies : wwwwwwwwwwww
Humor : eeeeeeeeee

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 8 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

- Similar topics