Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.

Join the forum, it's quick and easy

Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.
Mechatronics
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN

einstein_tainang
trungkstn
truongk50
whatisor
dat
New
SOF
htsmile
nmtien
Tien Thanh
Komm lieber Mai
thuongdo555
hoangvu
17 posters

Trang 6 trong tổng số 8 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

Go down

Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN - Page 6 Empty Re: Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-07, 11:03 pm

dowantuan đã viết:Mọi người quá lời làm tớ thẹn quá. Cái bọ vest này đấy mà, nó chưa hợp với tớ. May đợt này ông sếp thấy tớ mặc vest phong độ giảm xuống nên ông này đã quyết định đặc cách cho tớ không phải mặc vest nữa. Khổ, tại đẹp trai quá đấy mà, ai cũng để ý Very Happy Very Happy . Đùa tý thôi, chứ đợt này tớ thấy nản quá, chắc về nước sớm mất thôi.

Đời người có thể sai lầm nhiều lần, nhưng chắc chắn đây không phải sai lầm lớn nhất. Trời đang mưa!
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Nam Tổng số bài gửi : 152
Job/hobbies : jobless

Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN - Page 6 Empty Re: Bộ môn thực tập của Cơ ĐT KSTN

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-07, 11:03 pm

spoiltsoul đã viết:
dowantuan đã viết:Mọi người quá lời làm tớ thẹn quá. Cái bọ vest này đấy mà, nó chưa hợp với tớ. May đợt này ông sếp thấy tớ mặc vest phong độ giảm xuống nên ông này đã quyết định đặc cách cho tớ không phải mặc vest nữa. Khổ, tại đẹp trai quá đấy mà, ai cũng để ý Very Happy Very Happy . Đùa tý thôi, chứ đợt này tớ thấy nản quá, chắc về nước sớm mất thôi.

Đời người có thể sai lầm nhiều lần, nhưng chắc chắn đây không phải sai lầm lớn nhất. Trời đang mưa!

Chả hiểu mình định nói j.
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by nmtien 2009-05-07, 11:16 pm

thằng cương điên nó định spam à?
nmtien
nmtien
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by cinahut 2009-05-07, 11:26 pm

dowantuan đã viết:Hành trình sau đó của anh Tiến mọi người nghe ai cũng thấy sợ: toàn bộ phần thiết kế, tính toán, mô phỏng, quyết định gia công, đi gia công, lắp ráp,... đều do một tay anh Tiến phần lớn làm. Còn cảm phục hơn khi trong thời gian đó anh Tiến còn phải tham gia học tiếng Nhật với một thời khóa biểu dày đặc, và áp lực việc học này là không nhỏ. Cái kết thì mọi người biết rồi, và tớ chỉ có thể nói một câu: "Trời".
Cảm ơn anh Thường đã có seri bài viết nhiều thông tin thú vị về anh Tiến và đồ án của anh ấy nhé. Em rất phục anh Tiến đấy, năm thứ 3 lớp em cũng có 6 thằng theo thầy Khôi nhưng sau đấy tất cả cũng xin rút hết.
cinahut
cinahut
Thiếu úy
Thiếu úy

Nam Tổng số bài gửi : 28
Job/hobbies : J
Humor : H

http://www.360.yahoo.com/nguyen_xuanque

Bài gửi by Tien Thanh 2009-05-07, 11:34 pm

Trời mưa nên độ ẩm cao, các búi thần kinh nó hơi chập mạch tý
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-20, 9:21 pm

lop minh co facebook het chua? h chac ai cung ban, cha co thoi gian ma duyet blog bleo nhi?
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by ThaoDoan 2009-05-23, 6:13 pm

dạo này rảnh nhỉ? thấy Cương viết bài nhiều quá!
ThaoDoan
ThaoDoan
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-24, 7:51 pm

okey, t sẽ cai dần, dạo này phảng phất vớ vẩn ấy mà đồng chí Thảo ạ
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by ThaoDoan 2009-05-25, 9:57 am

suy nghĩ của Cương thì chỉ trời biết, đất biết và C biết. Mình an phận linh lương 2t mà cảm thấy vui như tết. Không biết sẽ sống thế này đến bao h. Cố gắng lên Cương nhá. Mình tin tưởng vào bạn.
ThaoDoan
ThaoDoan
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-25, 4:19 pm

Thao luong 2t, nhung mot tuong lai rong mo dang cho phia truoc:p
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by ThaoDoan 2009-05-25, 6:40 pm

mình ko biết, chỉ biết trông chờ vào số phận. hiện tại thì chưa thấy j sáng cả.
ThaoDoan
ThaoDoan
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by thuongdo555 2009-05-25, 9:04 pm

Giả sử bạn không mê tín, nhưng trong một lần tình cờ bạn gặp một ông thầy bói, rất ngẫu nhiên ông ta phán bạn vài câu mà ko lấy tiền. Ông ta bảo rằng "con trong tuần sau sẽ phải cẩn thận, nếu lành lặn qua được thì tương lai rộng mở, còn nếu ko thì sẽ mang thương tật lâu dài, vậy nên tuần sau con nên cẩn thận, khi đi đường tuyệt đối ko ngồi sau xe người khác..." Không biết trong tình huống này mọi người sẽ xử lý thế nào nhỉ.

Được sửa bởi dowantuan ngày 2009-05-26, 5:41 pm; sửa lần 1.
thuongdo555
thuongdo555
Thượng tá
Thượng tá

Nam Tổng số bài gửi : 502
Job/hobbies : free
Humor : Không hiểu

http://thuongdo.com

Bài gửi by ThaoDoan 2009-05-25, 9:38 pm

theo lý thuyết của Thường thì mình chỉ cần ngồi một chỗ rồi sẽ giàu đúng k? Mình thì ko nghĩ như vậy. Lương 2t mà mình vui, vì có lý do của nó. Thầy bói nói mình giàu, mình cũng nghĩ vậy. Khiêm tốn với anh em lớp mình thôi. Mình ko phải người bã đậu, nên mình cũng có định hướng đấy chứ. Mình không có điều kiện thuận lợi cũng như trang bị đủ kiến thức như anh em nên mình đã bỏ ra đúng 1 năm đi học. Nếu nói ợ một góc độ nào đó thì mình ra trương muộn một năm (tức là tháng 6 này). Tính mình khiêm tốn chỉ nói được như vậy thôi.
ThaoDoan
ThaoDoan
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by thuongdo555 2009-05-25, 9:48 pm

Ặc ặc, anh em lên mạng nói chuyện vui vẻ, đừng bác nào giận linh tinh nhé.
thuongdo555
thuongdo555
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-25, 11:44 pm

ThaoDoan đã viết:theo lý thuyết của Thường thì mình chỉ cần ngồi một chỗ rồi sẽ giàu đúng k? Mình thì ko nghĩ như vậy. Lương 2t mà mình vui, vì có lý do của nó. Thầy bói nói mình giàu, mình cũng nghĩ vậy. Khiêm tốn với anh em lớp mình thôi. Mình ko phải người bã đậu, nên mình cũng có định hướng đấy chứ. Mình không có điều kiện thuận lợi cũng như trang bị đủ kiến thức như anh em nên mình đã bỏ ra đúng 1 năm đi học. Nếu nói ợ một góc độ nào đó thì mình ra trương muộn một năm (tức là tháng 6 này). Tính mình khiêm tốn chỉ nói được như vậy thôi.

Da mot nam troi qua, minh van chua biet minh them tien hay them Phd, thuc ra cung k co j la mau thuan, nhung neu lam PhD se mat 5 nam de kiem tien Smile). Tat nhien co nx ng lam PhD xong ve van giau bo xu...
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by Tien Thanh 2009-05-26, 1:53 am

Ko rõ t ở nhà thì có suy nghĩ như thế nào, nhưng mà tính t thì sống được như mình muốn là được rồi, mà có ko sống được như mình muốn thì cũng phải sống cái đã. Lương lậu, danh phận có thì thích thật, nhưng gò bó lại có nhiều cái mình ko muốn làm thì cũng chẳng thú gì. Cầm 10 tỷ trong tay hay là giải Nobel hay bằng phát minh gì gì đó mà đéo làm được cái mình thích thì chẳng sướng gì cả.

Ai có tiền có danh t đều phục và biết người đấy giỏi ở lĩnh vực của họ, nhưng là bạn t thì mấy cái đấy chẳng là gì cả. Nói thật sau này anh em lớp mình mỗi thằng một hoàn cảnh khác nhau, địa vị khác nhau, chơi với những người ở tầng lớp khác nhau, nói chuyện sẽ khác nhau, nhưng ai là bạn thì vẫn là bạn, ko có loại bạn giàu hay bạn nghèo, cũng chẳng có phân biệt thằng này 10 triệu 1 tháng thằng kia kiếm ko đủ ăn.

Các bác có bác sau này làm giám đốc liệu có bước vào quán trà đá mà hỉ mũi linh tinh ra điều ko hợp với tư cách không? Em nghĩ là ko, tác phong ý ko phải của anh em BK.

Thường tính nó hay đâm thóc chọc bị, chẳng biết là cho sướng tay thôi hay không nhưng mà những chuyện đánh giá với cả so đo thằng này thằng kia có lẽ là ko nên. Về nhà thì phải phạt thôi.

Nói chung anh em lớp mình ít bác nói thẳng nói thật, nhiều cái muốn nói cũng chẳng nói ra, ko biết là sợ mất mát gì, nhưng lại có nhiều cái ko nên nói cũng nói cho sướng miệng, tình hình ngày xưa rồi, mấy lần đi uống với nhau các bác còn chẳng chịu say mà mở lời. Thôi sau này ra đời rồi, trèo cao rồi lúc ấy muốn tìm anh em ngày xưa giãi bày cũng ko có.

Nói cho cùng là anh em ở nhà, đi làm đi học hay đi dạy, thất nghiệp gì cũng thi thoảng gặp nhau nói chuyện cho anh em biết thông tin, còn sống hay đã chết, giải tỏa một tý.

Em tính thẳng, nghĩ sao nói thế, mong anh em nếu có thấy khó nghe thì bỏ qua.

Kính
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by nmtien 2009-05-26, 12:28 pm

hiện tại ae ở nhà vẫn gặp nhau đều đều đấy chứ bác Thành, chiều chủ nhật tuần nào mà bọn em chả tập trung, khác cái thời sv ở chỗ là dạo này thay trà đá bằng mía đá thôi:D
nmtien
nmtien
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by thuongdo555 2009-05-26, 5:41 pm

Xin lỗi Thảo nhé, tớ đùa hơi quá lời. Cảm ơn Thành đã nhắc tớ.
thuongdo555
thuongdo555
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by ThaoDoan 2009-05-28, 8:00 am

dowantuan đã viết:Xin lỗi Thảo nhé, tớ đùa hơi quá lời. Cảm ơn Thành đã nhắc tớ.

mình cũng biết T sẽ nói câu này. Mình ko nghĩ như thế đâu. Biết là T đùa rồi. Ok, là anh em thì ko nên xin lỗi là j. Vì T xin lỗi nên mình thấy Giận thật rồi đó.
ThaoDoan
ThaoDoan
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-29, 8:18 pm

... lằng nhằng wa'
Tự phạt đi, hì hì.
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-29, 8:18 pm

Dạo này thấy quán Mộc ở bk đông kinh khủng, hồi nó mở mình đã ấn tượng, h càng thấy phục con mắt của chủ đầu tư ae ạ
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by thuongdo555 2009-05-29, 10:00 pm

Quán mộc ah, tớ thấy quán này thú vị đấy. Vào mùa hè, mà đặc biệt những hôm nóng. Lên tầng 2, ra hiên của quán ngồi uống nước rồi nhìn về trường mình, nhìn về người đi đường có cảm giác thoải mái nhỉ. Ah bạn Hằng ngố đợt này trông xinh thế nhỉ, mà còn sexy nữa chứ.
thuongdo555
thuongdo555
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-05-29, 10:35 pm

dowantuan đã viết:Ah bạn Hằng ngố đợt này trông xinh thế nhỉ, mà còn sexy nữa chứ.
=> thế thì chắc chả "ngố" đâu.
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by nmtien 2009-06-01, 10:19 pm

có hình ko? Thường post lên thử xem chứ nói thế ai mà biết ntn?Smile)) - trăm nghe ko bằng một thấy, he he
nmtien
nmtien
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by spoiltsoul 2009-06-01, 10:35 pm

nmtien đã viết:có hình ko? Thường post lên thử xem chứ nói thế ai mà biết ntn?Smile)) - trăm nghe ko bằng một thấy, he he

Nghe thôi, thấy lại về đau khổ k ngủ dc...
spoiltsoul
spoiltsoul
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 6 trong tổng số 8 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

- Similar topics