Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.

Join the forum, it's quick and easy

Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.
Mechatronics
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Emaro application

nmtien
New
dat
spoiltsoul
Tien Thanh
SOF
10 posters

Trang 3 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4  Next

Go down

Emaro application - Page 3 Empty Re: Emaro application

Bài gửi by Komm lieber Mai 2009-02-21, 12:11 am

htsmile đã viết:Làm thế nào để biết eu4m có bao nhiêu người tham gia nhỉ. Bác peakpeak còn có cơ hội nào nữa không, cuối tuần nhất định phải gặp nhau nhé
The game is over Sad
Komm lieber Mai
Komm lieber Mai
Admin
Admin

Bài gửi by SOF 2009-02-21, 1:00 am

peakpeak05 đã viết:Vừa điều tra sơ qua 1 số thằng Vibot. Nhìn chung là k có j phải nuối tiếc khi thua những thành phần như thế
(cơ chế AQ)
Đúng rồi bác. Em nghiên cứu các VIBOT với EMARO từ ban đầu thì đều biết là trong 2 cái đó không có hy vọng cái nào rồi. Nếu biết bác đăng ký VIBOT chắc em chuyển sang EMARO rồi, cơ chế khôn lỏi bounce

SOF
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửi by dat 2009-02-24, 12:48 pm

SOF đã viết:
peakpeak05 đã viết:Vừa điều tra sơ qua 1 số thằng Vibot. Nhìn chung là k có j phải nuối tiếc khi thua những thành phần như thế
(cơ chế AQ)
Đúng rồi bác. Em nghiên cứu các VIBOT với EMARO từ ban đầu thì đều biết là trong 2 cái đó không có hy vọng cái nào rồi. Nếu biết bác đăng ký VIBOT chắc em chuyển sang EMARO rồi, cơ chế khôn lỏi bounce
Năm nay Eramus nổi tiếng rồi khó lên nhiều nhỉ

dat
Thượng tá
Thượng tá

Job/hobbies : Culi
Humor : not bad

Bài gửi by htsmile 2009-02-27, 11:26 am

Vẫn chưa có kết quả eu4m, hồi hộp quá anh em ơi. Thành có thông tin gì thì nhắn về nhé.
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by dat 2009-02-27, 12:38 pm

htsmile đã viết:Vẫn chưa có kết quả eu4m, hồi hộp quá anh em ơi. Thành có thông tin gì thì nhắn về nhé.
Em cũng đang vô vọng, hic

dat
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by thuongdo555 2009-02-27, 9:36 pm

Bài này đánh dấu một mức quan trọng của tớ. Vì thế nội dung chỉ thế thôi cũng không sao nhỉ. Vì cũng chỉ là spam thôi mà.
thuongdo555
thuongdo555
Thượng tá
Thượng tá

Nam Tổng số bài gửi : 502
Job/hobbies : free
Humor : Không hiểu

http://thuongdo.com

Bài gửi by Tien Thanh 2009-02-27, 11:03 pm

Tình hình là hôm nay họp hội đồng, em cũng được mời đi đến ăn tiệc ở nhà bác Neff, ko biết bác Hưng có kết quả chưa? em dự đoán là tầm hôm nay hoặc ngày mai thôi.
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by Tien Thanh 2009-02-28, 9:44 am

Hom nay em vua moi di choi ve xong. Hien gio la 3h sang o Duc. Em da hoi duoc ket qua cua dot xet tuyen vua roi. Bac Hung ranking la 19, bon no chi lay 17 nen hien bac Hung nam o Resever list, nhung co nhieu co hoi de len main list. Em tang boc bac Hung nhieu lam, nen bac Neff se uu tien khi can nhac bac Hung, kha nang duoc hoc bong van con rat nhieu.

Bac Tien hoi bac Khoi xem co quan tam den chuyen hop tac voi chuong trinh ben nay ko, tim hieu o Erasmus mundus 2, hien h bac giao su phu trac chuong trinh dang tim truong hop tac, kha nang la den nam 2013 se bat dau, co ban la chuyen giao sinh vien giua Chau Au va truong minh, con tien nong the nao cos the tim hieu them. Bac Tien thu hoi bac Khoi xem cos quan tam thi lien lac voi em qua mail, em se cho so de lien lac thang voi bac Giao phu trach.

Xin loi vi dang o nha ban, ko co font tieng Viet
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by SOF 2009-02-28, 2:47 pm

Vậy là cơ hội cho bác Hưng vẫn cao, hy vọng bác sẽ nhanh vào ML.
EMARO hình như có rồi, không biết bác nào apply cái này không

SOF
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửi by Tien Thanh 2009-02-28, 7:56 pm

Cụ thể là hôm qua em hỏi trực tiếp bác Neff, bác ý đưa ra list thì bác Hưng nằm ở RL đứng thứ 19, họ lấy 17 thôi, một nửa ML là các chú Nam Mỹ vì có tiếng TBN sẵn rồi. Bác hỏi về Hưng thì em bala bala là học tốt các thứ, nên bác cũng xem lại so sánh, thì Hưng out vì ko có tiếng. Họ chẳng tính LoR hay SoP gì cả mà chỉ tính điểm trung bình, điểm các môn thuộc chuyên ngành Cơ điện tử, và ngoại ngữ theo các hệ số khác nhau rồi cộng tổng và xếp từ cao xuống thấp.

Bác Neff bảo em là giữ kín (ko biết thật hay đùa nên em thông báo thế thôi nhé) bảo em nói với bác Hưng là khả năng là rất cao, nên trong thời gian chờ đợi nên tranh thủ học thêm tiếng.

Về chuyện hợp tác giữa trường mình với trường bên này, ko biết bác Tiến thử hỏi bác Khôi xem, vì em thấy mấy đứa cùng học bổng nó đều liên lạc với trường cũ của nó để xúc tiến việc này.

EMARO có kết quả rồi, sao ko thấy tăm hơi các candidates thông báo gì cả.
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by thuongdo555 2009-02-28, 9:31 pm

Cái này thì không dám qua mặt Mạnh nhưng tớ là người vốn khá mê tín nên cũng có 1 thứ "nho nhỏ" muốn nói. Nếu tớ không nhầm thì thông thường "năm tuổi" được xem là năm không tốt cho những quyết định lớn, vì người ta thường gọi đó là "năm hạn" mà và thông thường ở cái năm này người ta thường cố gắng giữ gìn "long thể" cùng sự bình thường về mặt sự nghiệp là tốt rồi. Thành ra có thế về mặt năng lực thì các bác Hưng, bác Tiến có thừa nhưng có thể là vì "dính năm tuổi" nên bị rớt Very Happy . Mê tín tí, chắc các bác bỏ ngoài tai thôi.
thuongdo555
thuongdo555
Thượng tá
Thượng tá

Nam Tổng số bài gửi : 502
Job/hobbies : free
Humor : Không hiểu

http://thuongdo.com

Bài gửi by htsmile 2009-03-01, 9:14 am

Bây giờ thì không còn cách nào khác ngoài việc chờ đợi. Em cũng sẽ cố gắng để học tiếng, đằng nào thì cũng phải bù lại điểm yếu nhất của mình. Em hơi buồn một tí nhưng cuộc sống là phải vậy, cố lên thôi. Mà năm ngoái lấy 20 sao năm lại lấy 17 nhỉ, buồn thế. Bác Thành có tin tức gì bên đấy thì báo lại nhé. Bây giờ em có phải contact với ai không, hay contact với bọn ở main list xem có đứa nào bỏ không. Trong thời gian chờ thì chỉ còn cách học cho thời gian nó trôi nhanh thôi. Cám ơn bác Thành đã thông tin, em vừa check mail xong nên giờ mới biết.
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by Tien Thanh 2009-03-01, 3:37 pm

Năm ngoái là lấy 19, trong đó có 6 chú được đôn lên từ RL. Năm nay khủng hoảng chắc phải cắt giảm bớt, hiện tại bác mò làm sao được thằng nào trong main list để hỏi được, năm ngoái em cũng hỏi mail của bọn nó nhưng bác Neff cũng ko cho. Nói chung là chờ đợi, chứ mail cho bác Neff cũng ko hỏi được gì.
Đội khoa mình bắt đầu đi đá tập rồi, đi đá chung với bọn nó cho vui
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by nmtien 2009-03-01, 8:03 pm

Tien Thanh đã viết:Cụ thể là hôm qua em hỏi trực tiếp bác Neff, bác ý đưa ra list thì bác Hưng nằm ở RL đứng thứ 19, họ lấy 17 thôi, một nửa ML là các chú Nam Mỹ vì có tiếng TBN sẵn rồi. Bác hỏi về Hưng thì em bala bala là học tốt các thứ, nên bác cũng xem lại so sánh, thì Hưng out vì ko có tiếng. Họ chẳng tính LoR hay SoP gì cả mà chỉ tính điểm trung bình, điểm các môn thuộc chuyên ngành Cơ điện tử, và ngoại ngữ theo các hệ số khác nhau rồi cộng tổng và xếp từ cao xuống thấp.

Bác Neff bảo em là giữ kín (ko biết thật hay đùa nên em thông báo thế thôi nhé) bảo em nói với bác Hưng là khả năng là rất cao, nên trong thời gian chờ đợi nên tranh thủ học thêm tiếng.

Về chuyện hợp tác giữa trường mình với trường bên này, ko biết bác Tiến thử hỏi bác Khôi xem, vì em thấy mấy đứa cùng học bổng nó đều liên lạc với trường cũ của nó để xúc tiến việc này.

EMARO có kết quả rồi, sao ko thấy tăm hơi các candidates thông báo gì cả.

Tiếc quá, Hi vọng bác Hưng được đi cao nhất trong mấy ae (trừ bác Đạt có rùi ko nói), Tiếc thật. Bác Hưng cố gắn học tiếng tiếp đê, trước sau j cũng đi thôi.

Về chuyện hợp tác với trường bên đó như bác Thành nói, e thứ 3 tới lên trường sẽ nói với bác Khôi xem thế nào, rùi sẽ báo lại với bác. Cái này chắc sẽ rất tốt cho thế hệ sau của chúng ta. Em nghĩ cái này có lợi vậy, chả có lý do j để bác Khôi từ chối:D
nmtien
nmtien
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by nmtien 2009-03-01, 8:06 pm

dowantuan đã viết:Cái này thì không dám qua mặt Mạnh nhưng tớ là người vốn khá mê tín nên cũng có 1 thứ "nho nhỏ" muốn nói. Nếu tớ không nhầm thì thông thường "năm tuổi" được xem là năm không tốt cho những quyết định lớn, vì người ta thường gọi đó là "năm hạn" mà và thông thường ở cái năm này người ta thường cố gắng giữ gìn "long thể" cùng sự bình thường về mặt sự nghiệp là tốt rồi. Thành ra có thế về mặt năng lực thì các bác Hưng, bác Tiến có thừa nhưng có thể là vì "dính năm tuổi" nên bị rớt Very Happy . Mê tín tí, chắc các bác bỏ ngoài tai thôi.

Cám ơn bác Thường động viên ae. Nhưng công nhận là do mình nhiều bác ạ! cố gắng học típ tiếng thôi...
nmtien
nmtien
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by dat 2009-03-01, 8:45 pm

nmtien đã viết:
dowantuan đã viết:Cái này thì không dám qua mặt Mạnh nhưng tớ là người vốn khá mê tín nên cũng có 1 thứ "nho nhỏ" muốn nói. Nếu tớ không nhầm thì thông thường "năm tuổi" được xem là năm không tốt cho những quyết định lớn, vì người ta thường gọi đó là "năm hạn" mà và thông thường ở cái năm này người ta thường cố gắng giữ gìn "long thể" cùng sự bình thường về mặt sự nghiệp là tốt rồi. Thành ra có thế về mặt năng lực thì các bác Hưng, bác Tiến có thừa nhưng có thể là vì "dính năm tuổi" nên bị rớt Very Happy . Mê tín tí, chắc các bác bỏ ngoài tai thôi.

Cám ơn bác Thường động viên ae. Nhưng công nhận là do mình nhiều bác ạ! cố gắng học típ tiếng thôi...
Em không nghĩ Thường động viên đâu. Em cũng đồng ý với Thường ở chuyện này. May mắn có vị trí quan trọng (nếu không muốn nói là rất quan trọng). Em đang ở VN, tình hình đang rất không tốt, các bác đừng tưởng nhầm. Đợt này mệt thật, nhiều tính toán của mình sai lầm quá.

dat
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by htsmile 2009-03-02, 2:24 pm

Em công nhận người ta có lúc đen lúc đỏ. Năm ngoái em đỏ, làm cái gì cũng được. Nhưng phải công nhận do năm ngoái làm cái gì cũng là sở trường và được các cao thủ giúp đỡ. Còn năm nay em phải đối mặt với vấn đề lớn nhất của em là ngoại ngữ, nói đen đủi để động viên thôi, chứ khả năng ngoại ngữ của em nó kém thì em phải khắc phục mới xứng đáng được nhận học bổng. Ngay từ lúc ra trường, mục tiêu trước mắt của em vẫn là hoàn thiện những kĩ năng cần thiết của một kĩ sư đã, sau đó mới làm được việc khó hơn. Giờ thì học thôi chứ còn cách nào khác nữa, hi vọng thì vẫn có nhưng tạm quên nó đi để tập trung vào mục tiêu cụ thể trước mắt là vợ và ngoại ngữ Very Happy
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by htsmile 2009-03-02, 2:25 pm

Cám ơn bác Thành đã cũng cấp thông tin cho em, bác nói làm em tự tin lên nhiều. Bác khoe thành tích của em cho bác Neff thì cám ơn bác quá rồi Very Happy
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by lethang85 2009-03-02, 10:10 pm

Chia buồn cùng bác Hưng, thời gian nữa bác ở nhà tậu vợ rồi sang đấy học cũng được.
lethang85
lethang85
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by dat 2009-03-03, 9:48 am

lethang85 đã viết:Chia buồn cùng bác Hưng, thời gian nữa bác ở nhà tậu vợ rồi sang đấy học cũng được.
Đã có gì đâu mà chia, thằng dở hơi pig

dat
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by lethang85 2009-03-03, 9:52 pm

Dở hơi thật
lethang85
lethang85
Thiếu tá
Thiếu tá

Bài gửi by dat 2009-03-04, 11:32 am

.

dat
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by htsmile 2009-03-04, 12:21 pm

Đề nghị bác Đạt nói năng lễ độ một tí với Admin
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by htsmile 2009-03-04, 12:22 pm

Thanhks bác Thắng, em chỉ buồn mất có 2s rồi lại tiếp tục làm việc thôi. Bác cố gắng học tiếng Nhật cho tốt, công việc ở công ty mới thế nào rồi
htsmile
htsmile
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by dat 2009-03-04, 12:30 pm

htsmile đã viết:Đề nghị bác Đạt nói năng lễ độ một tí với Admin
Sợ quá affraid

dat
Thượng tá
Thượng tá