Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.

Join the forum, it's quick and easy

Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.
Mechatronics
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vai trò, quyền lợi và trách nhiệm của một Moderator

Go down

Vai trò, quyền lợi và trách nhiệm của một Moderator Empty Vai trò, quyền lợi và trách nhiệm của một Moderator

Bài gửi by [Me]Relax 2008-12-08, 11:53 am

Phần I: Vai trò

1. Mod nắm 1 vị trí rất quan trọng trong Forum nói chung à Box nói riêng, người nắm chức vụ này được coi như là linh hồn của box mà người đó quản lý.

2. Mod có đầy đủ khả năng và quyền hạn quyết định mọi chuyện trong box mà mình quản lý...có thể move, merge, close và edit bài viết cho thích hợp.

3. Mod có vai trò trong việc phát triển và đẩy mạnh hoạt động trong box của mình.Mod có thể vào Phòng họp Mod để đưa ra những phát kiến mời của mình cho việc phát triển Box nói riêng và Forum nói chung. Nếu có gặp vấn đề gì khó khăn cần trợ giúp của BQT thì được tự do yêu cầu trợ giúp để đưa ra quyết định hợp lý!

Phần II: Quyền lợi

1. Được quyền edit, delete bài trong box quản lý
  2. Được quyền đưa kiến nghị trực tiếp với đội ngũ Admin để góp ý về diễn đàn cũng như cách quản lí
  3. Được hỗ trợ kỹ thuật nếu cần

Phần III: Trách nhiệm

1. Yêu cầu đầu tiên là bạn phải nắm rõ ý nghĩa cũng như quyền hạn của bạn đối với box mà bạn quản lý

2. Mod có trách nhiệm cảnh cáo kẻ phá rối Forum cũng như phá rối tại mục của mình quản lý. Phải thông báo ngay cho Admin biết về kẻ phá hoại đó nếu nằm ngoài khả năng xử lý của Mod!

3. Mod có trách nhiệm thông báo cho Admin biết khi Mod bận hoặc nghỉ phép (từ 1 tuần trở lên) để Admin kịp thời giúp đỡ quản lý cũng như các cộng sự ở mục khác giúp đỡ thêm.

4. Mod cần nắm rõ những hoạt động của diễn đàn để có thể giải đáp những thắc mắc của Member...

Hà Nội, ngày 08 tháng 12 năm 2008
Thay mặt ban quản trị
Vai trò, quyền lợi và trách nhiệm của một Moderator Disney
[Me]Relax
[Me]Relax
Admin
Admin

Nam Tổng số bài gửi : 125

http://forum.tntmech.com

- Similar topics