Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.

Join the forum, it's quick and easy

Mechatronics
Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn cơ điện tử, hãy đăng ký thành viên để giúp diễn đàn phát triển hơn ^^.
Và nhớ đọc kỹ nội quy nhé bạn.
Mechatronics
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giúp em với

Komm lieber Mai
Tien Thanh
nmtien
7 posters

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Go down

Giúp em với - Page 2 Empty Re: Giúp em với

Bài gửi by dat 2009-03-24, 10:54 pm

Xấu mù là câu đệm, (bản gốc của nó thì xấu mù cấm cãi) câu chính là mấy cái lệnh ngu si, bác hiểu chớ : ))
Về EMC thì em chưa tìm hiểu, ko biết nó áp dụng robot hay CNC thế nào. Độ thành công của nó bác đã nhìn thấy kiểm chứng trên thực tế chưa. Nếu rảnh rỗi, paste vài bài (tiếng anh cũng được) mang tính khái niệm, overview mà bác cho là đáng đọc cho anh em thấy tin tưởng.

dat
Thượng tá
Thượng tá

Job/hobbies : Culi
Humor : not bad

Bài gửi by Tien Thanh 2009-03-27, 6:07 am

Có điều này muốn hỏi anh em, là cái sensor trong chuột máy tính dùng để làm sensor xác định vị trí của robot so với vị trí ban đầu được ko, sai số sẽ nằm ở chỗ nào? Tất nhiên điều kiện là sàn phẳng, tín hiệu thu về là 100%. Cái này là thằng bạn nó đề nghị làm thay cho tính toán bằng đọc encoder để ra vị trí, nhưng em ko rõ nó có sai số gì, hoạt động thế nào: sao nó có thể đo được vị trí, tần số lấy mẫu của máy tính cho nó thường là bao nhiêu.
Tien Thanh
Tien Thanh
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by Komm lieber Mai 2009-03-27, 2:02 pm

Làm đi! Người ta làm nhiều rồi. Sai số thì là không xác định vì cái này phụ thuộc vào ánh sáng, chỉ thực nghiệm thôi! Ngày trước đây là ý tưởng của phó khoa Cơ khí Very Happy
Komm lieber Mai
Komm lieber Mai
Admin
Admin

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

- Similar topics